Tài sản không để lại di chúc xử lý như thế nào?

Gia đình tôi có 4 anh em, giả sử như rằng nếu như ba mẹ tôi mất đi mà không để lại di chúc thì tài sản của ba mẹ để lại sẽ được xử lý như thế nào ?
Trả lời
Theo dõi
5 câu trả lời
Nhiều người thích
Mình nghĩ cứ nghe theo lời anh lớn trong nhà là được. Nếu có gì bất mãn thì cũng đừng nên quá kích mà ngồi thương lượng lại với nhau
0
Thích
Bình luận
Nếu không tự giải quyết được tranh chấp thì có thể khởi kiện lên Tòa án để bảo vệ quyền và lợi ích của các bên đương sự mà không cần phải tiến hành hòa giải tại Ủy ban nhân dân xã, phường, thị trấn nơi có đất tranh chấp.
0
Thích
Bình luận
Để tránh xích mích giữa mọi người thì nên phân chia đều và rõ ràng. Mỗi người nhịn nhau 1 phần thì sẽ êm đẹp thôi
0
Thích
Bình luận
Nếu cả nhà bạn đã đi đến thỏa thuận với nhau thì chỉ việc chia theo thỏa thuận thôi
0
Thích
Bình luận
Điều 651 Bộ luật dân sự 2015 quy định về Người thừa kế theo pháp luật như sau: Những người thừa kế cùng hàng được hưởng phần di sản bằng nhau.
0
Thích
Bình luận