NGƯỜI DÂN KHI SỬA CHỮA NHÀ Ở CÓ PHẢI XIN GIẤY PHÉP?

Mình tính xây thêm 1 tầng nữa thì có cần phải làm gì không ?
Trả lời
Theo dõi
3 câu trả lời
Nhiều người thích
Phải liên hệ với bên cơ quan Nhà nước có thẩm quyền cấp giấy phép xây dựng mới được.
0
Thích · 2
Bình luận
Không báo thì lúc bạn thi công, bên phường xuống bạn làm ồn nơi công cộng. Vài lần là ốm liền
0
Thích
Bình luận
Căn cứ theo khoản 1 và khoản 2 Điều 89 Luật Xây dựng năm 2014, trước khi khởi công sửa chữa nhà ở, chủ đầu tư phải có giấy phép sữa chữa, cải tạo, trừ 02 trường hợp sau: – Công trình sửa chữa, cải tạo, lắp đặt thiết bị bên trong công trình không làm thay đổi kết cấu chịu lực, không làm thay đổi công năng sử dụng, không làm ảnh hưởng tới môi trường, an toàn công trình. – Công trình sửa chữa, cải tạo làm thay đổi kiến trúc mặt ngoài không tiếp giáp với đường trong đô thị có yêu cầu về quản lý kiến trúc.
0
Thích
Bình luận