Nâng nền có cần xin giấy phép xây dựng không?

Nâng nền có cần xin giấy phép xây dựng không? Nhà em ở khu dân cư tại TP.HCM hay bị triều cường làm ngập.
Trả lời
Theo dõi
5 câu trả lời
Nhiều người thích
Không phải xin giấy phép đâu nhé bạn. Đừng làm thay đổi cấu trúc dẫn tới việc công trình bị mất tính an toàn là được á.
0
Thích
Bình luận
Khu mình thì không cần còn HCM thì chắc phải để thổ địa ở đây phán rồi.
0
Thích
Bình luận
Không cần nhen bạn. Giờ mà cái gì cũng phải xin phép thì tới thời lụt có mà chết cả lũ =)))))
0
Thích
Bình luận
Không yêu cầu giấy phép xây dựng nhưng phải đảm bảo là không làm thay đổi kiến trúc, kết cấu chịu lực và an toàn nhé.
0
Thích
Bình luận
Theo khoản 1e Điều 5 Quyết định 04 ngày 17-1-2006 của UBND TP.HCM, người dân không buộc phải có giấy phép xây dựng đối với các công trình sửa chữa, cải tạo, lắp đặt thiết bị bên trong không làm thay đổi kiến trúc, kết cấu chịu lực và an toàn của công trình. Đối với nhà trong khu vực đã có quy hoạch chi tiết xây dựng được duyệt và đã có quyết định thu hồi đất, giao đất, cho thuê đất của cơ quan có thẩm quyền, chủ nhà được sửa chữa nhỏ như chống dột, thay nền, vách ngăn. Trước khi sửa chữa, chủ đầu tư phải đăng ký tại UBND cấp phường nơi tọa lạc công trình để được kiểm tra, theo dõi việc sửa chữa. Nếu chỉ sửa chữa mà không làm thay đổi kiến trúc, kết cấu chịu lực của căn nhà thì ông không phải xin phép xây dựng. Việc đăng ký sửa chữa nhà tại UBND phường (nếu có) chỉ được đặt ra nếu căn nhà nằm trong khu quy hoạch theo quy định nêu trên.
0
Thích
Bình luận