Xây nhà không phép bị xử lý thế nào?

Trả lời
Theo dõi
3 câu trả lời
Nhiều người thích
Theo điểm b khoản 1 và khoản 2 Điều 107 Luật Xây dựng 2014, điều kiện khởi công xây dựng nhà ở riêng lẻ chỉ cần có giấy phép xây dựng đối với nhà ở theo quy định phải có giấy phép. Căn cứ Điều 89 Luật Xây dựng 2014, nhà ở riêng lẻ tại khu vực đô thị và nhà ở riêng lẻ xây dựng trong khu bảo tồn, khu di tích lịch sử – văn hóa tại khu vực nông thôn thì phải có giấy phép xây dựng trước khi khởi công xây dựng.
0
Thích · 1
Bình luận · 1
Không xin thì có khả năng bị phạt lên đến 30tr nhé
0
Thích
Bình luận
Không xin thì địa phương có quyền gỡ nhà bạn xuống đó
0
Thích
Bình luận